SHUJAA NA MKOMBOZI ALIYENYONGWA MPAKA KIFO


Labda ningesoma hadithi ya kuvutia yenye masikitiko makubwa ndani pengine ningeeleweka kiurahisi kuwa Salushine pia ni mwandishi bora mwenye talanta ya aina yake  kwenye dunia yenye furaha ya maangaiko ya kutisha.
Pengine ingekuwa ni furaha kama raha inakupata alafu 
Unafurahika mpaka uzeeni mwako ukijenga kicheko 
Cha dhahabu pindi uko uzeeni.

Hakuna shida kama utasoma nilichokiandaa katika hadithi zangu.

TUANZIE HAPA;,---


SOLOMON KALUSHI MAHLANGU      

Alizaliwa 10 Julai 1956 - 6 Aprili 1979 ukawa mwisho wake
Alikuwa mpigania uhuru wa Africa Kusini,Mwanaharakati wa Mapambano na mwendeshaji wa Mrengo wa wanamgambo
Wa African National Congress (ANC), Umkhonto We Sizwe (MK) Alihukumiwa Kwa mauaji na Kusyongwa Mnamo 1979.

Kesi ya Mahlangu Ilianza katika Mahakama Kuu Mnamo Tarehe 7 Novemba 1977 Alitetewa na Mawakili wawili , Bibi Ismail Mohamed , SC na Clifford Mailer. Walikabiliwa na mashtaka mawili ya mauaji , Kesi mbili za kujaribu kuua na makosa kazaa chini ya sheria ya ugaidi. 
 
Katika uamuzi wake Korti (mahakama) iligundua kuwa Mahlangu na Mutaung walifanya kazi kwa kusudi moja na 
Kwamba kwa hivyo haikujali ni yupi kati ya hao wawili aliyefyatua risasi.


Mahlangu alihukumiwa kwa makosa yote . Kwa mujibu wa sheria ya Africa Kusini,  Korti Ililazimika kumhukumu mtuhumiwa kifo kwa Mauaji.

Isipokuwa Mshitakiwa atathibitisha hali ya kupunguza.
Korti Iligundua kuwa Mahlangu alishindwa kufanya hivyona kwa hivyo alitoa hukumu ya Kifo. Korti ilikataa Mahlangu ruhusa ya kukata rufaa. Mawakili wake basi waliuliza korti ya rufaa ruhusa ya kukata rufaa na ilikataliwa tena.

Hukumu iliwadia na siku ikafika 

Mahlangu alinyongwa tarehe 6 Aprili 1979. Kabla ya kwenda kwenye mti aliripotiwa na alisema:- "WAAMBIE WATU WANGU KWAMBA NINAWAPENDA NA KWAMBA LAZIMA WAENDELEE NA MAPAMBANO , DAMU YANGU ITALISHA MTI AMBAO UTAZAA MATUNDA YA UHURU , ALUTA ITAENDELEA"
"Tell my people that i love them and that they must continue the fight , My blood will nourish the tree that will bear the fruits of Freedom , Aluta Continua."

Baadaye tume ilichunguza kesi za Solomon Mahlangu na Monty Motaung na kugundua kuwa wote wawili walihusika na vifo vya Rupert Kessner na Kenneth Wolfendale .  Iliwapatia pia Mahlangu na Motaung na hatia ya Ukiukaji mkubwa wa haki za Binadamu. Mwishowe ilipata chama cha African National Congress na Afisa mkuu wa Umkhonto We Sizwe na Hatia ya Ukiukaji mkubwa wa haki za Binadamu.

Mbali na hayo yote Bwana Solomon Mahlangu Anakumbukwa katika uwanja wa uhuru wa Solomon Mahlangu Katika Mji wake wa Mamelodi,Prestoria. Mraba huo unazingatia Sanamu ya Shaba ya Mahlangu.

Katika jiji la Durban, Kulikuwa na Barabara kuuu ya Arteri iitwayo Edwin Swales VC Drive. Baada ya kamanda wa mshambuliaji wa RAF aliyekufa mnamo 1945, Kufuatia Mapendekezo yaliyotolewa na Manispaa ya Durban, Barabara ilibadilishwa kumheshimu MAHLANGU.

Mnamo mwaka wa 2016 , Jengo kuu la kiutawala katika chuo kikuu cha Witwatersrand kilichojulikana kama nyumba ya seneti, liliitwa jina la SOLOMON MAHLANGU HOUSE.

Filamu ya Kalushi ya 2017 inaelezea maisha na nyakati  zake, Ambapo Thabo Rametsi alifanya jukumu la Suleiman.
Nchini Tanzania, Moja ya Vyuo vikuu vya juu,

Chuo kikuu cha kilimo cha Sokoine katika mkoa wa masharki ya morogoro, Moja ya vyuo vikuu viwili katika mji wa morogoro, inajulikana kama kampasi ya Solomon Mahlangu.
Wakati wa maandamano ya 'FREEMUSTFALL"  SOLOMON ilikuwa wimbo muhimu uliosomwa na wanaharakati wa wanafunzi kwenye vyuo vikuu nchini kote. Hii ni kumbukumbu  ya Mahlangu,urithi wake wa kile anachomaanisha kwa vijana wa leo.

Mnamo mwaka 2019 chuo kikuu cha Nelson Mandela huko Port Elizabeth kiliipa jina moja la makazi yao baada yake.


Shujaaa na mwendo wake wa vita 
Utafanya vitu bora na utakumbukwa lakini ukikosea
Pia utahukumiwa . Hakuna bora bila kuwa bora muda wote.

Post a Comment

0 Comments